11/11/2023
Chi bộ Viện kiểm sát nhân dân thị xã Hoàng Mai tổ chức sinh hoạt chuyên đề quý IV năm 2023
Sáng ngày 06/11/2023, Chi bộ Viện Kiểm sát nhân dân thị xã Hoàng Mai, tỉnh Nghệ An tổ chức sinh hoạt chuyên đề: “Phổ biến quy định của Luật Thực hiện dân chủ cơ sở năm 2022”.
Chi bộ Viện Kiểm sát nhân dân thị xã Hoàng Mai đã lựa chọn nội dung về “Phổ biến quy định của Luật Thực hiện dân chủ cơ sở năm 2022” để xây dựng chuyên đề sinh hoạt quý IV nhằm quán triệt các đảng viên trong Chi bộ thực hiện. Buổi sinh hoạt do đồng chí Vũ Trọng Đoàn – Bí thư Chi bộ chủ trì và có sự tham gia của 11/11 đảng viên chi bộ.
Sau khi đồng chí Vũ Trọng Đoàn phổ biến mục đích, yêu cầu buổi sinh hoạt, đồng chí Nguyễn Đình Thái – Chi ủy viên trình bày nội dung chuyên đề đã chuẩn bị, trong đó tập trung làm rõ các điểm mới của Luật Thực hiện dân chủ cơ sở năm 2022, đưa ra những giải pháp thực hiện trong Chi bộ, đơn vị. Trên cơ sở chuyên đề đồng chí đã trình bày, Chi bộ đã thảo luận, góp ý bổ sung để hoàn thiện nội dung chuyên đề, đưa ra những biện pháp cụ thể hơn để tổ chức thực hiện có hiệu quả các quy định của Luật Thực hiện dân chủ cơ sở năm 2022 trong quá trình thực hiện nhiệm vụ.
Hình ảnh buổi sinh hoạt chuyên đề
Kết thúc buổi sinh hoạt, đồng chí Bí thư Chi bộ đánh giá cao công tác chuẩn bị và chất lượng chuyên đề, kết luận các nội dung cần tiếp thu để bổ sung, hoàn thiện chuyên đề. Bên cạnh đó, đồng chí nhấn mạnh, yêu cầu các đảng viên Chi bộ thực hiện nghiêm các quy định của Luật Thực hiện dân chủ cơ sở năm 2022; kịp thời chấn chỉnh, khắc phục những tồn tại, hạn chế trong việc thực hiện quy chế dân chủ; phát huy quyền làm chủ của công chức, người lao động trong thực hiện nhiệm vụ, tăng cường đoàn kết thống nhất nội bộ, xây dựng Chi bộ, đơn vị trong sạch, vững mạnh./.
|
Nguyễn Thị Thanh Huyền
Viện KSND thị xã Hoàng Mai
|