Tin tức hoạt động
-
Ngày Thương binh - Liệt sỹ hàng năm là ngày lễ kỷ niệm quan trọng, có ý nghĩa nhân văn sâu sắc nhằm tưởng nhớ, tri ân các bậc cách mạng tiền bối, anh hùng liệt sĩ; biết ơn các thương binh, bệnh binh đã cống hiến một phần xương máu của mình trong sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước.
-
Thực hiện Kế hoạch công tác năm 2024, trong ngày 24/7/2024, Viện KSND huyện Quỳnh Lưu phối hợp với Tòa án nhân dân huyện Quỳnh Lưu tổ chức phiên tòa rút kinh nghiệm 02 vụ án dân sự về “Tranh chấp về bồi thường thiệt hại ngoài hợp đồng”, “Tranh chấp hợp đồng chuyển nhượng quyền sử dụng đất” tại trụ sở Tòa án nhân dân huyện Quỳnh Lưu đối với 02 kiểm sát viên. Các phiên tòa có sự tham gia của Lãnh đạo, kiểm sát viên Viện KSND huyện Quỳnh Lưu.
-
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh Liệt sỹ (27/7/1947– 27/7/2024), với truyền thống “uống nước nhớ nguồn”, sáng ngày 26/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân huyện Yên Thành tổ chức dâng hoa, dâng hương tri ân các anh hùng liệt sỹ tại Nghĩa trang liệt sỹ huyện Yên Thành và Nghĩa trang liệt sỹ Thị Trấn Yên Thành.
-
Phát huy truyền thống “ Uống nước nhớ nguồn” và kỷ niệm 64 năm ngày thành lập ngành Kiểm sát nhân dân( 26/7/1960- 26/7/2024); sáng ngày 25/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân huyện Diễn Châu đã tổ chức thăm hỏi, tặng quà tri ân đến gia đình các đồng chí nguyên lãnh đạo, cán bộ hưu trí đã từng công tác trong ngành Kiểm sát nhân dân huyện Diễn Châu.
-
Nhân dịp Kỷ niệm 77 năm ngày thương binh, liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024), Công đoàn Viện kiểm sát nhân dân thành phố Vinh với tinh thần tri ân những công lao, đóng góp to lớn của các anh hùng liệt sỹ, các thương bệnh binh trong các cuộc đấu tranh nhằm giải phóng dân tộc, đại diện Ban chấp hành Công đoàn tổ chức thăm hỏi, động viên và tri ân các thương bệnh binh đều là thân nhân của đoàn viên, người lao động đang công tác tại VKSND thành phố Vinh.
-
Nhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh liệt sỹ, ngày 24/7/2024, Chi đoàn Viện kiểm sát nhân dân huyện Nam Đàn đã đến thăm hỏi, động viên và tặng quà cho gia đình cụ Nguyễn Thị Tem là thương binh trên địa bàn xã Khánh Sơn, huyện Nam Đàn. Cụ Tem cũng là gia đình hộ cận nghèo, một mình cụ nuôi hai cháu mồ côi.
-
Hòa chung trong không khí cả nước hướng đến 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 - 27/7/2024), với truyền thống “uống nước nhớ nguồn”, sáng ngày 24/7/2024, các đồng chí lãnh đạo Viện KSND huyện Tân Kỳ đã đến thăm và tặng quà cho các gia đình thương binh, bệnh binh trên địa bàn xã Kỳ Sơn, cùng đi có các đồng chí Bí thư đảng ủy xã, Chủ tịch UBND xã và Chủ tịch Mặt trận Tổ quốc xã Kỳ Sơn.
-
Hướng tới kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ (27/7/1947 - 27/7/2024), để bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc của đối với những hy sinh của các Anh hùng, Liệt sỹ đã hy sinh thân mình trong các cuộc kháng chiến để giải phóng dân tộc, thống nhất Tổ quốc, sáng ngày 25/7/2024, lãnh đạo, công chức, người lao động Viện kiểm sát nhân dân huyện Tương Dương đã đến thắp hương và tri ân tại Nghĩa trang các Anh hùng, Liệt sỹ huyện Tương Dương.
-
Hướng tới kỷ niệm 77 năm ngày thương binh, liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024), với truyền thống “uống nước nhớ nguồn”, “đền ơn đáp nghĩa”, sáng ngày 25/7/2024, Viện kiểm sát nhân dân huyện Quỳnh Lưu, tỉnh Nghệ An đã tổ chức dâng hương tưởng niệm các anh hùng Liệt sỹ tại Nghĩa trang Liệt sỹ huyện Quỳnh Lưu - Thị xã Hoàng Mai.
-
Hướng tới kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sỹ, VKSND huyện Kỳ Sơn đã triển khai chuỗi hoạt động đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn để bày tỏ lòng thành kính và biết ơn đối với những con người đã hiến dâng cả tuổi thanh xuân và xương máu của mình cho nền độc lập, tự do của dân tộc.
|